பீகார் மேட்டர் ஓவர்.. மேற்கு வங்கத்துக்கு அமித் ஷா போட்ட பிளான்.. கலக்கத்தில் மம்தா!

கொல்கத்தா: பீகாரில் பல்வறு கருத்துக்கணிப்புகளில் பாஜக-ஜேடியு கூட்டணி கண்டிப்பாக தோற்கும் என்று கூறப்பட்டது. இதை தவிடுபொடியாக்கி வெற்றி பெற்றுள்ளது பாஜக. அடுத்ததாக மேற்கு வங்க மாநிலத்தை குறிவைத்துள்ளது. இதனால் மம்தா பானர்ஜி கலக்கத்தில் உள்ளார்.

50 வருடங்களுக்கு மேலாக இடதுசாரி கொள்கையில் ஊறிப்போனது மாநிலம் மேற்கு வங்கம்., என்னதான் திரிணாமுல் காங்கிரஸ் வெற்றி பெற்றிருந்தாலும், இடதுசாரி கொள்கைதான் அங்குள்ள அரசியல் கட்சிகளால் பிரதானமாக பின்பற்றப்படுகிறது. அங்கு முதல்முறையாக வலது சாரி கொள்கை உள்ள பாஜக வெல்வதற்கு ஆயத்தமாகி வருகிறது.

இந்தியாவில் அண்மையில் நடந்து முடிந்த பீகார் சட்டசபை தேர்தல், மத்திய பிரதேசத்தில் ஆட்சியைதீர்மானிக்கும் இடைத்தேர்தல், குஜராத் சட்டசபை இடைத்தேர்தல், கர்நாடகா, தெலுங்கானாவில் காலியாக இருந்த தொகுதிகளுக்கு நடந்த இடைத்தேர்தல் என பெரும்பாலானவற்றை பாஜக தான் வென்று சாதித்துள்ளது.

Related posts

Leave a Comment